sims3 ภาคเสริมบางภาคไม่มีขาย
Marter
#1
12-09-2015 - 11:18:05

#1 Marter  [ 12-09-2015 - 11:18:05 ]




ผมอยากซื้อซิมส์ 3 สะสมไว้เล่นทุกภาคครับ ผมก็เลยหาข้อมูลดูว่ามีภาคเสริมกี่ภาค แต่ทำไมพอเข้าไปดูใน Origin ภาคเสริมบางภาคของ the sims 3 กลับไม่มีขายครับ ผมก็งงอยู่เหมือนกัน แล้วจะหาซื้อได้ยังไงครับเนี่ย

ปล.ถ้าตั้งกระทู้ผิดหมวดก็ขออภัยด้วยนะครับ ไม่รู้จะไปลงหมวดไหนดี


Illuminator
#2
12-09-2015 - 11:44:00

#2 Illuminator  [ 12-09-2015 - 11:44:00 ]




- The Sims 3 (including Late Night): http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-starter-pack/mac-pc-download/base-game/standard-edition

- The Sims 3 World Adventures: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-world-adventures-ep1-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-world-adventures-expansion-pack

- The Sims 3 Ambitions: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-ambitions-ep2-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-ambitions

- The Sims 3 Late Night: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-late-night-ep3-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-late-night-expansion-pack

- The Sims 3 Generations: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-generations-ep4-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-generations

- The Sims 3 Pets: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-pets-ep5-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-pets

- The Sims 3 Showtime: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-showtime-ep6-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-showtime

- The Sims 3 Supernatural: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-supernatural-ep7-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-supernatural

- The Sims 3 Seasons: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-seasons-ep8-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-seasons

- The Sims 3 University Life: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-university-life-ep9-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-university-life

- The Sims 3 Island Paradise: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-island-paradise-ep10-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-island-paradise

- The Sims 3 Into the Future: http://www.origin.com/th-th/store/buy/sims-3-into-the-future-ep11-/mac-pc-download/addon/the-sims-3-into-the-future


หาอันไหนไม่เจอหรอครับ?


แก้ไขล่าสุดเมื่อ 2015-09-12 17:05:02


The softest water wears down the hardest rock.
Marter
#3
12-09-2015 - 12:42:08

#3 Marter  [ 12-09-2015 - 12:42:08 ]




Auroraskies
luckkypalms
lunalake
midnighthollow
montevistaworld
riverview
sunlittides

ปล.อ้างอิงดูรูปจากในเว็บนี้นะครับ http://www.gamehiz.com/search?q=the+sims+3&x=0&y=0#axzz3lUbadx8O


mytomm
#4
12-09-2015 - 12:49:39

#4 mytomm  [ 12-09-2015 - 12:49:39 ]







หมายถึง พวกไอเท็มเสริมหรอคะ
ก็มีแล้วหนิ



the war of idols : เปิดโหวตวันสุดท้าย !
Marter
#5
12-09-2015 - 14:53:57

#5 Marter  [ 12-09-2015 - 14:53:57 ]




quote : mytomm

หมายถึง พวกไอเท็มเสริมหรอคะ
ก็มีแล้วหนิ


ไม่น่าใช่ไอเทมเสริมนะครับ ตามที่ผมเขียนไว้ที่ คห.3 ครับ ผมลองเอาชื่อพวกนั้นมาค้นหาดูในกูเกิล มันเป็นภาคเสริมครับ แล้วก็ออกมาหลายปีแล้วครับ แต่ผมไปหาดูใน origin กลับไม่เจอภาคเสริม ที่ผมระบุไว้ที่ คห.3 ครับ สรุปมันโดนล็อคโซนหรือเปล่าครับแบบเกมของสตีมบางเกม


mytomm
#6
12-09-2015 - 15:17:40

#6 mytomm  [ 12-09-2015 - 15:17:40 ]







มันไม่น่าจะเป็นภาคเสริมนะคะ
มันเป็นเมืองอ่ะค่ะ
เคยเห็นในเว็บ the sims 3 อยู่นะ (ไม่แน่ใจ)



the war of idols : เปิดโหวตวันสุดท้าย !
Illuminator
#7
12-09-2015 - 16:57:48

#7 Illuminator  [ 12-09-2015 - 16:57:48 ]




quote : marter

Auroraskies
luckkypalms
lunalake
midnighthollow
montevistaworld
riverview
sunlittides

ปล.อ้างอิงดูรูปจากในเว็บนี้นะครับ http://www.gamehiz.com/search?q=the+sims+3&x=0&y=0#axzz3lUbadx8O


มันเป็นเมืองนะครับ ไม่ใช่ภาคเสริม มีขายใน The Sims 3 Store

- Aurora Skies: http://store.thesims3.com/auroraskies.html

- Lucky Palms: http://store.thesims3.com/luckypalms.html

- Lunar Lakes: http://store.thesims3.com/lunarlakes.html

- Midnight Hollow: http://store.thesims3.com/midnighthollow.html

- Monte Vista: http://store.thesims3.com/montevista.html

- Riverview: http://store.thesims3.com/riverview.html

- Sunlit Tides: http://store.thesims3.com/sunlittides.html


แก้ไขล่าสุดเมื่อ 2015-09-12 17:02:05


The softest water wears down the hardest rock.
Marter
#8
12-09-2015 - 19:08:47

#8 Marter  [ 12-09-2015 - 19:08:47 ]




หรอครับ ผมก็งงว่าทำไมไม่เห็นใน origin ขอบคุณมากครับ อ้อยังมีอีกคำถามครับ แล้วเราจะซื้อเมืองพวกนี้ได้ยังไงครับ ใช้ไอดี origin ซื้อได้ไหมครับ


Illuminator
#9
13-09-2015 - 23:36:06

#9 Illuminator  [ 13-09-2015 - 23:36:06 ]




ID ของ Origin Login thesims3.com ได้เลยครับ แต่ต้องเอา email ของ ID Origin มากรอกสมัครที่ http://www.thesims3.com/register.html ก่อน

Coming From Origin?

Be sure to use the same email address used with your EA Account when registering for TheSims3.com. This will allow us to connect the two accounts and ensure you receive the correct Expansion and Stuff Pack entitlements.


คหสต. คิดว่าหลังจากซื้อแต่ละภาคมาแล้วลองเปิดเกมดูก่อนดีกว่าว่าลงภาคเสริมแล้วมีเมืองอะไรบ้าง เผื่อบางอันแถมเมืองในรายชื่อข้างบนมาบ้างก็จะได้ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อ ถ้าซื้อภาคครบแล้วยังไม่มีเมืองที่อยากได้จริงๆค่อยมาซื้ออีกทีก็ยังไม่สาย


แก้ไขล่าสุดเมื่อ 2015-09-13 23:55:15
Marter


The softest water wears down the hardest rock.
Marter
#10
14-09-2015 - 22:55:01

#10 Marter  [ 14-09-2015 - 22:55:01 ]




อ๋อครับ ขอขอบคุณทุกความเห็นเลยนะครับ


  • 1

ลงข้อความได้เฉพาะสมาชิก
ต้องสมัครเป็นสมาชิกและ login เข้าสู่ระบบก่อนถึงจะสามารถลงความเห็นได้
เข้าสู่ระบบสมัครสมาชิก